Categories
India

વડાપ્રધાન મોદીએ ઈ-ગ્રામ સ્વરાજ પોર્ટલ લોન્ચ કર્યું, સરપંચો સાથેનું વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ

  • મોદીએ ગુરુવારે કહ્યું- કોરોના સંકટમાં પંચાયતી રાજ વ્યવસ્થાના વીર યોદ્ધા મહત્વની ભૂમિકા ભજવી રહ્યાં છે
  • 24 એપ્રિલે રાષ્ટ્રીય પંચાયતી રાજ દિવસ મનાવવામાં આવે છે, આ પ્રસંગે અગાઉ ઝાંસીમાં મોદીની રેલી થનાર હતી

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનું સરપંચો સાથેનું વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ શરૂ થયું છે. મોદી પંચાયતી રાજ દિવસ (24 એપ્રિલ) પર દેશના તમામ સરપંચો સાથે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ કરી રહ્યાં છે. મોદી પહેલા પંચાયતી રાજ દિવસના પ્રસંગે ઝાંસીમાં સરપંચોની સભાને સંબોધિત કરવાના હતા. જોકે હવે આ ચર્ચા એવા સમયે થઈ રહી છે જ્યારે દેશ કોરોના મહામારી અને લોકડાઉનનો સામનો કરી રહ્યો છે. ગુરુવારે મોદીએ પંચાયતી રાજ મંત્રી નરેન્દ્ર સિંહ તોમરને લખેલા પત્રમાં પંચ-સરપંચોને વીર યોદ્ધા ગણાવ્યા છે. તેમણે કહ્યું હતું કે આપણે ધૌર્ય, અનુશાસન, સહયોગ અને સાવધાનીથી કોરોનાની મહામારીને હરાવીશું.

અપડેટ્સ

  • વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ઈ-ગ્રામ સ્વરાજ પોર્ટલ લોન્ચ કર્યું
  • કોરોના સંકટનો સૌથી મોટો સંદેશ આત્મનિર્ભર થવું પડશેઃ મોદી
  • દેશ, રાજ્ય, જિલ્લા, ગામ દરેક સ્તરે આત્મનિર્ભર બનોઃ મોદી

વડાપ્રધાન મોદીએ ટ્વિટમાં જણાવ્યું કે આ દરમિયાન e-GramSwaraj પોર્ટલ અને મોબાઈલ એપ લોન્ચ કરવામાં આવશે. તેની સાથે સ્વામિત્વ યોજન પણ લોન્ચ થશે, જેનાથી ગ્રામીણ ક્ષેત્રોમાં વિકાસની કોશિશમાં ગતિ આવશે. ઉલ્લેખનીય છે કે પંચાયતી રાજ દિવસ મનાવાની શરૂઆત મનમોહન સિંહ સરકાર દરમિયાન 2010થી શરૂ થઈ હતી.

મોદીએ પંચાયતી રાજ મંત્રી તોમરને પત્ર લખ્યો

કેન્દ્રીય મંત્રી નરેન્દ્ર સિંહ તોમરને પંચાયતી રાજ દિવસના અભિનંદન પાઠવતા મોદીએ લખ્યું કે જ્યારે કોરોનાની મહામારી સમગ્ર માનવતા સમક્ષ પડકાર બનીને ઉભી છે, એવામાં આપણે તમામ ભારતીયોએ તેનો એક થઈને સામનો કરી રહ્યાં છે. એવામાં પંચાયતી રાજ વ્યવસ્થાના સભ્યો વીર યોદ્ધાની જેમ ફરજ બજાવી રહ્યાં છે. મહાત્મા ગાંધીનું માનવું હતું કે ભારતની આત્મા ગામડા છે. આપણી સરકાર આ વિચાર સાથે આગળ વધી રહી છે. તેમાં તેમણે પંચાયતી રાજ ક્ષેત્રોની ઘણી યોજનાઓનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો.

 

LIVE PM મોદીનો સરપંચો સાથે સંવાદ

LIVE PM મોદીનો સરપંચો સાથે સંવાદ

Posted by VTV Gujarati News and Beyond on Thursday, April 23, 2020

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા દેશની ગ્રામ પંચાયતોના પ્રતિનિધિઓ સાથે વાત શરૂ કરી છે. કોરોના વાયરસ અને લૉકડાઉન વચ્ચે, પીએમ મોદી આ સમયગાળા દરમિયાન રોગચાળા સામેના યુદ્ધમાં સરપંચો સાથે સંવાદ કર્યો છે અને સાથે જ શક્ય છે કે અહીં ગામડાઓને સુરક્ષિત રાખવાનો એક્શન પ્લાન પણ તૈયાર કરાય.

વડા પ્રધાને કહ્યું હતું કે જે વેબસાઇટની શરૂઆત થઈ છે તેના માધ્યમથી ગામ સુધી માહિતી પહોંચાડવામાં અને મદદ કરવામાં તે વધુ ઝડપી બનશે. હવે ગામનું મેપિંગ ડ્રોન દ્વારા કરવામાં આવશે, જ્યારે બેંકમાંથી ઓનલાઇન લેવાનું પણ મદદ કરશે.

ગ્રામ પંચાયતની તમામ કામગીરી હવે ઈ ગ્રામ સ્વરાજ પોર્ટલથી જ થશે, સરકારની અન્ય કોઈ પોર્ટલની જરૂર નહીં પડેઃ PM મોદી

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે 5–6 વર્ષ પહેલા દેશની માત્ર 100 પંચાયતો બ્રોડબેન્ડથી જોડાયેલી હતી, પરંતુ આજે આ સુવિધા 1.25 લાખ પંચાયતો સુધી પહોંચી ગઈ છે.

આત્મનિર્ભર બન્યા વિના આવી કટોકટીઓનો સામનો કરવો મુશ્કેલઃ પીએમ મોદી

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પોતાના સંબોધનમાં કહ્યું કે કોરોના સંકટને લીધે ઘણી સમસ્યાઓ ઊભી થઈ છે, પરંતુ તે અમને સંદેશ પણ આપી છે. કોરોના કટોકટીએ અમને શીખવ્યું કે હવે આપણે આત્મનિર્ભર બનવું છે, આત્મનિર્ભર બન્યા વિના આવી કટોકટીઓનો સામનો કરવો મુશ્કેલ છે. આજે બદલાયેલા સંજોગોએ અમને આત્મનિર્ભર બનવાની યાદ અપાવી છે, તેમાં ગ્રામ પંચાયતોની મજબૂત ભૂમિકા છે. આ લોકશાહીને પણ મજબુત બનાવશે.

પંચાયતી રાજ દિવસ એ સ્વરાજને ગામમાં લાવવાની તક છેઃ પીએમ મોદી

કોરોના વાયરસ સંકટ વચ્ચે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ શુક્રવારે તમામ ગ્રામ પંચાયતોના વડાઓને સંબોધન કર્યું. પંચાયતી રાજ દિવસ નિમિત્તે વડા પ્રધાને એક નવું ઇ-ગામ સ્વરાજ પોર્ટલ અને એપ્લિકેશન શરૂ કરી. આ પોર્ટલ દ્વારા ગ્રામ પંચાયતોની સમસ્યા, તેમને લગતી માહિતી એક જગ્યાએ હાજર રહેશે. આ દરમિયાન વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે કોરોના રોગચાળાએ દરેકના કામ કરવાની રીત બદલી નાખી છે, હવે અમે રૂબરૂ વાત કરી શકતા નથી. પંચાયતી રાજ દિવસ એ સ્વરાજને ગામમાં લાવવાની તક છે, કોરોના સંકટની વચ્ચે તેની જરૂરિયાત વધી છે.

કોરોના વાયરસ સંકટની વચ્ચે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી દેશની ગ્રામ પંચાયતોના વડાઓને સંબોધન કરી રહ્યા છે. પંચાયતી રાજ દિવસ નિમિત્તે વડા પ્રધાન આજે અનેક મહત્વની યોજનાઓ શરૂ કરશે, સાથે સાથે કોરોના વાયરસ સામે ચાલી રહેલા યુદ્ધમાં પંચાયતોની ભૂમિકા વિશે પણ વાત કરશે.

તેમના સંબોધન દરમિયાન વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ઇ-ગ્રામ સ્વરાજ પોર્ટલ શરૂ કરશે, જ્યારે મોબાઇલ એપ પણ લોન્ચ કરશે. આ સાથે, માલિકીની યોજના પણ શરૂ કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *